ประกาศผลการคัดเลือกรางวัลอุตสาหกรรม ประจำปี พ.ศ. 2565

รางวัลอุตสาหกรรมยอดเยี่ยม รางวัลอุตสาหกรรมดีเด่น และรางวัลอุตสาหกรรมขนาดกลางและขนาดย่อมดีเด่น


1. รางวัลอุตสาหกรรมยอดเยี่ยม จำนวน 1 รางวัล
  • บริษัท เบียร์ไทย (1991) จำกัด (มหาชน)

2. รางวัลอุตสาหกรรมดีเด่น จำนวน 36 รางวัล แบ่งเป็น 9 ประเภทรางวัล ดังนี้
  • ประเภทการเพิ่มผลผลิต จำนวน 4 รางวัล
    • บริษัท ไซเพรส เซมิคอนดักเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด
    • บริษัท ไทยลามิเนต แมนูแฟคเจอเรอร์ จำกัด
    • โรงงานผลิตเม็ดพลาสติกโพลีโพรพิลีน บริษัท ไออาร์พีซี จำกัด (มหาชน)
    • บริษัท สาลี่ คัลเล่อร์ จำกัด (มหาชน)
  • ประเภทการรักษาคุณภาพสิ่งแวดล้อม จำนวน 3 รางวัล
    • บริษัท สยามคราฟท์อุตสาหกรรม จำกัด
    • บริษัท ไดกิ้น คอมเพรสเซอร์ อินดัสทรีส์ จำกัด
    • บริษัท แคนนอน ไฮ-เทค (ประเทศไทย) จำกัด
  • ประเภทการบริหารความปลอดภัย จำนวน 1 รางวัล
    • บริษัท โรเบิร์ต บ๊อช ออโตโมทีฟ เทคโนโลยีส์ (ประเทศไทย) จำกัด | โรงงานเหมราช
  • ประเภทการบริหารงานคุณภาพ จำนวน 6 รางวัล
    • บริษัท โซนี่ เทคโนโลยี (ประเทศไทย) จำกัด / โรงงานชลบุรี
    • บริษัท โพลีเพล็กซ์ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน)
    • บริษัท แมชเทค อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
    • บริษัท ซีพีแรม จำกัด (ลาดกระบัง)
    • บริษัท โชคนำชัย ไฮ-เทค เพรสซิ่ง จำกัด
    • บริษัท ไทยเอ็นเนอร์ยี่คอนเซอร์เวชั่น จำกัด
  • ประเภทการจัดการพลังงาน จำนวน 4 รางวัล
    • บริษัท จีซี สไตรีนิคส์ จำกัด
    • บริษัท คาโอ อินดัสเตรียล (ประเทศไทย) จำกัด
    • บริษัท ไทย เอ็มเอ็มเอ จำกัด
    • บริษัท โตโยต้า มอเตอร์ ประเทศไทย จำกัด (โรงงานเกตเวย์)
  • ประเภทการจัดการโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน จำนวน 3 รางวัล
    • บริษัท เวสเทิร์น ดิจิตอล สตอเรจ เทคโนโลยีส์ (ประเทศไทย) จำกัด
    • บริษัท บี.เอ็น บราเดอร์ จำกัด
    • บริษัท ซีพีแรม จำกัด (ชลบุรี)
  • ประเภทอุตสาหกรรมศักยภาพ จำนวน 6 รางวัล
    • บริษัท โชคนำชัย ไฮ-เทค เพรสซิ่ง จำกัด
    • บริษัท เดลต้า อีเลคโทรนิคส์ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) (โรงงาน 7)
    • บริษัท ไมโครชิพ เทคโนโลยี (ไทยแลนด์) จำกัด
    • บริษัท เจริญชัยหม้อแปลงไฟฟ้า จำกัด
    • บริษัท แก่นขวัญ จำกัด
    • บริษัท ลูเมนตั้ม อินเตอร์เนชั่นแนล (ประเทศไทย) จำกัด
  • ประเภทความรับผิดชอบต่อสังคม จำนวน 3 รางวัล
    • บริษัท ผลิตไฟฟ้าขนอม จำกัด
    • บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) โรงแยกก๊าซธรรมชาติระยอง
    • บริษัท พีทีที แทงค์ เทอร์มินัล จำกัด
  • ประเภทเศรษฐกิจหมุนเวียน จำนวน 6 รางวัล
    • บริษัท ไมโครชิพ เทคโนโลยี (ไทยแลนด์) จำกัด
    • บริษัท ทาทา สตีล การผลิต (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) - โรงงาน SCSC
    • บริษัท สยามอุตสาหกรรมวัสดุทนไฟ จำกัด
    • บริษัท วงษ์พาณิชย์ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
    • บริษัท ไร้ท์ รีแอคติเวชั่น จำกัด (มหาชน)
    • บริษัท ทีพีบีไอ จำกัด (มหาชน)

3. รางวัลอุตสาหกรรมขนาดกลางและขนาดย่อมดีเด่น จำนวน 20 รางวัล แบ่งเป็น 5 ประเภทรางวัล ดังนี้
  • ประเภทการบริหารจัดการ จำนวน 6 รางวัล
    • บริษัท ลายวิจิตร จำกัด
    • บริษัท เอสเธติค พลัส จำกัด
    • บริษัท เอส.เอ.เอฟ. สเปเชียล สตีล จำกัด (มหาชน)
    • บริษัท เอกราชอุตสาหกรรมกระดาษ จำกัด
    • บริษัท พนาพัฒน์ เฮลท์แคร์ จำกัด
    • บริษัท บีทีพี อุตสาหกรรม จำกัด
  • ประเภทการพัฒนาผลิตภัณฑ์เชิงสร้างสรรค์ จำนวน 5 รางวัล
    • บริษัท เซ็นต์หลุยส์พลาส-โมล์ด จำกัด
    • บริษัท อินเตอร์เฟส ซิสเทค จำกัด
    • บริษัท นวกาญจน์โลหะชลบุรี จำกัด
    • บริษัท มูนเลอร์ คอลเลคชั่น จำกัด
    • บริษัท สยามทูลส์เอ็นจิเนียริ่ง จำกัด  
  • ประเภทการจัดการเทคโนโลยีเชิงนวัตกรรม จำนวน 5 รางวัล
    • บริษัท เควี อีเลคทรอนิคส์ จำกัด
    • บริษัท ไร้ท์ รีแอคติเวชั่น จำกัด (มหาชน)
    • บริษัท เอื้ออารี ฟู้ด โปรดักท์ จำกัด
    • บริษัท ท๊อปโกลด์ โปรดักส์ แอนด์ แพ็คเกจจิ้ง จำกัด
    • บริษัท อัลตา เวิร์ค จำกัด
  • ประเภทการบริหารธุรกิจสู่สากล จำนวน 3 รางวัล
    • บริษัท ทรอปิคานา ออยล์ จำกัด
    • บริษัท แบร์ริ่ง เพ็ทแคร์ (ประเทศไทย) จำกัด
    • บริษัท ซิมพลิ เด็คคอร์ จำกัด
  • ประเภทการจัดการโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน จำนวน 1 รางวัล
    • บริษัท นำยงอุตสาหกรรมเคมี จำกัด

ประกาศ ณ วันที่ 27 กรกฎาคม 2565